வெள்ளைப்படுதலை குணப்படுத்தும் தேங்காய் எண்ணெய்

coconut oil1தேங்காய் எண்ணெய் என்பது, காய்ந்த தேங்காயில் இருந்து பிரித்தெடுக்கப்படும். இதில் பல உடல்நல மற்றும் அழகு நன்மைகள் உள்ளன. மேலும் இதனால், ஈஸ்ட் தொற்றுக்கான சிகிச்சைக்கு பயன்படுத்தலாம். இன்னும் சொல்லப்போனால் இது இயற்கை வைத்தியங்களில் மிகச்சிறந்த ஒன்று. இந்த எண்ணையில் மூன்று விதமான கொழுப்பு அமிலம் உள்ளது. அவை லாரிக் அசிட், கேப்ரிக் அசிட், மற்றும் கேபிரில்லிக் அசிட். இது ஈஸ்ட் தொற்றுக்கு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என சொல்லப்படுகிறது.

ஈஸ்ட், சிறிய மற்றும் தீங்கு விளைவிக்காத அளவிற்கு  வஜினாவில் காணப்படுகிறது. அது அழுக்கை, அரிப்பு, எரிச்சல், ரெட்னஸ் போன்றவற்றை ஏற்படுத்துகிறது. சில சமயங்களில் மனமற்ற வெள்ளைப்படுதல் ஏற்படும். வஜினாவின் உள்லே ஈஸ்ட்டின் வளர்ச்சி அதிகப்படியான நிலையில் இருக்கும் போது அது ஈஸ்ட் இன்பெக்ஷன்/தொற்று என்று அழைக்கப்படுகிறது. 

ஆய்வக சோதனையின் படி, தேங்காய் எண்ணெயால் எளிதாக ஈஸ்ட் செல்கள் கருவை வெடிக்கவைக்க முடியும். மற்றும் இது உங்கள் வஜினாவை சுற்றி ஏற்படும் எரிச்சலையும் வீக்கத்தையும் குறைக்கும். மேலே குறிப்பிட்டுள்ள மூன்று கொழுப்பு அமிலங்களில்(லாரிக் ஆசிட், கேப்ரிக் ஆசிட், மற்றும் கேபிரில்லிக் ஆசிட்) தீங்கு விளைவிக்கும் பாக்டீரியாவை எதிர்க்கக்கூடிய ஆன்டிவைரல், ஆன்டிமைக்ரோபியல், மற்றும் ஆன்டிஃபங்கள் ஆகிய குணங்களை கொண்டுள்ளன. இருப்பினும், அவை நல்ல பாக்டீரியாவுக்கு எந்தத் தீங்கும் விளைவிக்காது. இவ்வாறு செரிமான அமைப்பின் தாவரங்களை சமநிலைப்படுத்த உதவுகின்றன.

coconut oil1
yourkattankudy/health and beauty

தேங்காய் எண்ணெயில் உள்ள கேபிரில்லிக் அசிட் ஈஸ்ட் கலத்தின் செல் மெம்பரேன்னை உடைத்து ஈஸ்ட் இன்பெக்ஷனை ஏற்படுத்துகிறது. இது ஈஸ்ட்டை கட்டுப்படுத்துவது மட்டுமின்றி அது வராமல் இருக்கவும் தடுக்கிறது. விர்ஜின் தேங்காய் எண்ணெய் அதிகமாக சிபாரிசு செய்யப் படுகிறது ஏன்னெனில், இது லாரிக் ஆசிட்டை அதிக அளவில் கொண்டுள்ளது. ஈஸ்ட் தொற்றுக்கு எதிராக நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை பலப்படுத்தும் மற்றும் ஆதரிக்கும் ஊட்டச்சத்தாக விளங்குகிறது.

உங்களுக்கு ஏற்கனவே தெரிந்தது போல தேங்காய் எண்ணெயில் இயற்கையாகவே இனிப்பு உள்ளது. இது வளரும் ஃபங்கள் தொற்றுக்கான முதன்மை உணவு ஆதாரத்தை கட்டுப்படுத்தும் ஒரு சர்க்கரை மாற்றாக செயல்படுகிறது. அது தவிர, இது நோய் எதிர்ப்பு அமைப்பை அதிகரிக்க உடனடி ஆற்றல் வழங்குகிறது. தேங்காய் எண்ணெய், எரிச்சலூட்டும் ஸ்கின்னிற்கு எதிராக (அதிக ஈஸ்ட் வளர்ச்சியின் காரணமாக ஏற்படும்), எரிச்சல் இல்லாத ஒரு பாதுகாப்பு அடுக்கை உருவாக்கி ஈஸ்ட் தொற்று நோயை குணப்படுத்துகிறது.

coconut oil
yourkattankudy/health and beauty

தேங்காய் எண்ணெய் இன்பெக்ஷனை வெளிப்புறமாக மற்றும் உட்புறமாக போராட உதவுகிறது. ஈஸ்ட் தொற்றை குணப்படுத்த, நீங்கள் பாதிக்கப்பட்ட பகுதியில் தேங்காய் எண்ணெயை அப்படியே தடவலாம் அல்லது உங்கள் உணவில் ஒரு மிதமான அளவு சேர்த்துக்கொள்ளலாம்.

முதலில், நீங்கள் ஈஸ்ட் பாதிக்கப்பட்ட பகுதியை சுத்தம் செய்து முழுமையாக உலரவைக்க வேண்டும். சில ட்ரோப் தேங்காய் எண்ணெய் எடுத்து பாதிக்கப்பட்ட பகுதியில் இரண்டு அல்லது மூன்று முறை தினமும் தடவ வேண்டும். சிறந்த முடிவுக்கு, சில வாரங்களுக்கு தொடர்ந்து இந்த முறையை முயற்சி செய்வது நல்லது.

சமையலுக்கும்கூட மகத்துவமான தேங்கயாய் எண்ணெய்யைவிட வேறு எந்த எண்ணெய்யும் ஈடாகாது!

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s