சவுதி அரேபியாவின் எண்ணெய்வள அமைச்சர் பதவி நீக்கம்

al naimiறியாத்: சவுதியில் 20 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக எண்ணெய் வள அமைச்சராக இருந்த அலி அல்-நய்மி அந்தப் பதவியிலிருந்து நீக்கப்பட்டுள்ளார்.பரந்துபட்ட அளவில் மன்னரால் மேற்கொள்ளப்பட்ட அரசாங்க சீர்திருத்ததின் ஒரு பகுதியாக அவரது பதவி நீக்கமும் இடம்பெற்றுள்ளது. அவருக்கு பதிலாக சுகாதார அமைச்சராக இருந்த காலிதி அல்-ஃபாலி அந்தப் பதவிக்கு நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். எரிசக்தி மற்றும் தொழில்த்துறை என்ற புதிய அமைச்சுக்கு அவர் தலைமை வகிப்பார்.

முன்னர் மன்னர் சல்மானின் உத்தரவிற்கு அமைய மேலும் பல அமைச்சர்களும் மாற்றப்பட்டுள்ளனர்.

al naimi

சவுதியின் பொருளாதாரம் எண்ணெய் ஏற்றுமதியை மட்டுமே சார்ந்திருப்பதை குறைத்து, அதன் பொருளாதாரத்தை நவீனமயப்படுத்தும் நீண்டகால பொருளாதார மறுசீரமைப்பை நோக்காக கொண்ட திட்டம் ஒன்றுக்குகு கடந்த மாதம் அரசு ஒப்புதல் அளித்திருந்தது.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

w

Connecting to %s